Ƙirƙirar Shirin Nazari
Mark Ericsson / 06 MarA cikin wannan shafin yanar gizon, zaku sami tsarin haɓaka tsarin nazari. Yayin da cikakkun bayanai da misalan duk an saita su a cikin mahallin na biyu & koyan harshen waje, manyan abubuwan ana iya canja su zuwa wasu ƙwarewa.
Kuna iya, alal misali, amfani da wannan shawara don horar da wasanni, zama masu nagarta a cikin kiɗan ku akan kayan aiki, inganta fasahar fasaha, ko ingantawa a kowane fanni. A haƙiƙa, koyan harshe a wasu lokuta yana amfani da kowane fanni na waɗannan ƙwarewar fasaha - horar da harshe, ji da samar da sautin harshe, da kuma daidaita maganganunku.
Don haka, bari mu fara.
Kafa Manufofinka
Ina kuke son zama? Menene burin ku na ƙarshe? Wannan shine damar ku don yin babban burin ku da babban mafarki! Za ku iya tunanin kanku ƙware ne a cikin yaren? Kuna neman zama a ƙasar da ake magana da yaren da kuke so? Shin kun riga kun zauna a can kuma kuna son ƙara himma a cikin al'ada? Shin burin ku na cinye kafofin watsa labarai a cikin yaren da kuke so?
Menene burin ku na gajeren lokaci? Kuna karatu don cin jarabawa? Shin burin ku shine haɓaka ƙwarewar ku daga Farko zuwa Matsakaici? Ko daga Matsakaici zuwa Na gaba?
Tsara maƙasudai zai taimake ka ka yi la'akari da abin da ya kamata ka mai da hankali a kai a cikin karatunka da kuma hanyoyin da kake son horarwa don inganta ƙwarewarka da iyawarka. Wasu suna ganin yana da amfani su kasance takamaiman tare da saitin burin ku. Wasu kuma suna ganin zai fi kyau su kasance masu sassauƙa da ƴancin kai a tsarinsu. (A gare ni, da kaina, na sami hanyoyin biyu masu amfani a lokuta daban-daban a rayuwata.)
Ko da kuwa, saita burin ku - na dogon lokaci da na ɗan gajeren lokaci - kuma ku ba wa kanku manufa.
Kimanta Ƙarfinku da Rauni
Mataki na gaba shine sanin wuraren da kuke buƙatar aiki akai da haɓakawa. Wataƙila kuna buƙatar faɗaɗa ƙamus ɗin ku, musamman a wuraren da kuke jin ƙarancin sanin yadda za ku bayyana kanku. Ko, ƙila kuna buƙatar fara gani da amfani da ƙamus ɗinku a cikin mahallin jimloli, sakin layi, da tattaunawa. Ga wasu, ƙila kuna buƙatar yin goge-goge a kan nahawunku ko yin nazarin wani sabon batu da ba ku fahimta ba tukuna ko ƙwarewa.
Idan duk wannan yana da sauƙi, to wataƙila kuna buƙatar ƙalubalantar kanku ta hanyar yin hulɗa tare da wasu abubuwan ciki na asali da/ko masu magana. Lokacin da kuke hulɗa da abubuwa masu ƙalubale, gwada gano abin da ke da sauƙi a gare ku da abin da ke da wahala. A tsawon lokaci, burin ku shine ku sa komai ya zama mai sauƙin cimmawa.
Tara albarkatun
Wani muhimmin mataki na haɓaka shirin nazari shine sanin irin albarkatun da kuke da su don taimaka muku amsa tambayoyin da kuke da shi game da harshen da kuma taimaka muku samun yaren.
- Nemo littafi ko biyu
- Duba ɗakin karatu na gida
- Bincika jerin ƙamus ɗin mu da hanyar sadarwar zamantakewa
- Bincika da biyan kuɗi zuwa sabon podcast a cikin yaren da kuke so
- Akwai azuzuwan bincike tare da malamai masu kyau
A cikin kwarewata, yana da kyau a sami albarkatu daban-daban don gano abin da kuka sami taimako. A ƙarshe, ya kamata ku tsaya tare da tsarin yau da kullun kuma ku tsara tare da ɗimbin albarkatun albarkatu, amma yana da kyau ku bincika don ganin abin da ke aiki a gare ku.
Kafa Tsarin Lokaci
Wannan yana da alaƙa da matakin farko na saita manufofin ku, amma yana da kyau ku gano lokacin da ya dace don cimma burin ku. Ina ba da shawarar yin tunani game da kwanaki, makonni, watanni, da shekaru. A cikin jadawalin ku na mako-mako, nawa lokaci ne za ku iya keɓe kowace rana don yin aiki a kan maƙasudanku? Nemo maƙasudan da za ku iya cimmawa kuma ku cim ma kowane wata. Yi tunanin abin da kuke son yi a cikin watanni 3, watanni 6, da shekara 1 masu zuwa. Ta yaya hakan zai taimaka muku cimma burin da zai ɗauki shekaru biyu ko uku kafin a cimma? Kasance mai gaskiya kuma takamaiman. Amma kuma a yi wahayi!
Kuna iya cim ma burin ku na mafarki idan kun yi aiki akan ƙananan abubuwa akai-akai akan lokaci. Gwada shi! Yi tsarin karatun ku. Bibiyar ci gaban ku. Tace gwanintar ku kuma sake tantance iyawa da burin ku. Ci gaba. Kuna iya yin shi! 頑張ります
Sage
- Kafa Manufofinka
- Tantance Ƙarfin ku da raunin ku
- Tara albarkatun
- Kafa Timeline