Ilimin Kalma: Kalmomi DA Nahawu
Mark Ericsson / 17 JulTambaya ta gama gari da mafi yawan masu koyon harshe a ƙarshe ke yi ita ce sigar masu zuwa: "Wane ne ya fi mahimmanci, nahawu ko ƙamus?"
Amsar wannan tambayar ita ce ta dogara da bukatun ku. Tabbas, tun da wuri ya zama dole a koyi ainihin kalmomi da jimloli - kamar, "Sannu," "Barka da zuwa," "Na gode" - amma yayin da zai yiwu a ce kawai "Sunan?" Ko kuma "Lambar waya?" don yin tambaya da samun amsa, a ƙarshe zai zo lokaci don ku fara haɓakawa fiye da waɗannan kalmomi biyu ko uku idan kuna son shiga cikin tattaunawa a matakin sama da abin da ɗan ƙasa na shekaru biyu ko uku. -tsohon yaro zai iya bayyanawa.
Hakanan yana yiwuwa a faɗi kalma ɗaya bayan ɗaya a cikin miya mai ƙorafi da salati - amma yawancin masu sauraro a ƙarshe suna samun irin wannan nau'in sadarwa da wahala a fahimta sosai.
Gaskiyar ita ce, duka ƙamus DA nahawu suna da mahimmanci don samun yayin da kuke aiki don faɗakarwa, don haka bai kamata a yi watsi da su ba. Tambaya mafi kyau na iya zama: "Me ya kamata in mayar da hankali akai a yanzu, nahawu ko ƙamus?" Wannan tambaya ta fi dacewa a yi, a ganina, domin tana ba xali damar yin aiki a kan musanyawa da kuma motsi, kamar yadda ya cancanta.
Akwai lokutan da zai fi kyau a yi nazarin kalmomi kaɗai ( ƙamus). A gefe guda, akwai kuma lokutan da ya fi dacewa don nazarin tsarin da tsarin (nahawu). A ƙarshe, kodayake, kuna buƙatar sanya su biyu tare da juna - suna aiki mafi kyau tare da juna.
Ilimin Kalma
Maganar da ni kaina na sami taimako ita ce manufar samun ilimin kalmomi. Idan kawai ka kalli shigarwar ƙamus ko shigar da littafin jimla za ka lura cewa kowace kalma tana da bayani game da ita wanda ya ƙunshi ma'ana da amfani. Samun ilimin kalma mai ƙarfi game da kalmomin da kuka koya zai taimaka muku amfani da ƙamus a cikin bayyanannun jimlolin nahawu. Sanin yadda ake amfani da shi a cikin mahallin, tare da wasu kalmomi a cikin jumla mai ma'ana zai yi maka fiye da sanin kalmar kawai a ware. Wannan shine dalilin da ya sa Lingocard yana da abubuwa guda ɗaya da jimlolin mahallin.
A Kammalawa
Mayar da hankali kan samun harshe duka a matsayin tubalan ginin ɗaiɗaikun ɗaiɗaiku kuma azaman guntuwar da zaku iya haɗawa da amfani da su ta hanyoyi masu sassauƙa. Ƙarfin ku na amfani da kalmominku zai zo yayin da kuke yin aiki da girma da zurfafa fahimtar ku game da yadda ake amfani da alaƙa tsakanin ƙamus da nahawu.
A cikin shafuffuka masu zuwa, za mu tattauna yadda zaku iya gina Kalmomin ku da kuma wayar da kan ku na Nahawu duka biyun da kansu kuma tare dangane da juna don haɓaka iyawa da koyon yadda ake sarrafa harshen da kuke so.